1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Chém gió Có nên học khóa Authority Site của Lâm Nguyễn không ?

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi nguyễn văn tiến, 7/7/16.

1. trunghoang

trunghoang ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    nuôi site cũng như trồng cây vậy bạn, lúc nào cũng chăm bón cho nó lớn lên, khi lớn rồi thì tốn ít công sức để chăm hơn.
    6 tháng chỉ là bước đầu thôi, bước tiếp theo là scale để tăng thu nhập từ site
    nếu muốn tăng thu nhập từ site thì đương nhiên tiếp tục đầu tư để scale rồi
    muốn ko tốn công sức => chi tiền thuê người khác làm giúp bạn

thanhmai and peppy like this.
  2. homarox

homarox ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    Bạn chiến PL hay AS vậy bạn, mình newbie cũng đang quan tâm đến chiến PL :D

3. buihoang

buihoang ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    107
    theo học khóa của lâm thì ok rồi support và hỗ trợ cực nhiệt tình , mà không phải ai cũng thành công như mình tham gia nsst đã chết 2 niche , 1 niche chết lâm bảo làm niche mới và đài thọ link miễn phí luôn , hiện niche mới đang bị google phạt và đang gỡ , nhưng nói thật cực kỳ thích lâm vì hỗ trợ học viên cực nhiệt tình

4. buihoang

buihoang ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    107
    khóa của lâm là niche nhé kg phải pl

5. Nguyễn Khánh Thuận

Nguyễn Khánh Thuận Thành viên mới

Cống hiến:
    11
    Em nghĩ như này, nếu bác muốn tiết kiệm thời gian thì bác nên học, tuy nhiên phải cân đối tài chính cẩn thận.
    Còn bác thừa thời gian thì bác có thể bỏ số tiền đó vào tự trải nghiệm có lẽ cũng tự làm được với khá nhiều hướng dẫn ở trên mạng, tuy nhiên về độ hệ thống kiến thức nào cần thiết, chiến lược nào phù hợp cho từng niche thì việc tự học sẽ chạy rất dài mới đuổi kịp một khóa học đã được thiết kế kỹ lưỡng.
    Giá của khóa học này so với các khóa authority khác trên thế giới vẫn còn mềm hơn đấy bác ạ.
    Nhiều bác đã nói về phần tố chất, em cũng công nhận một phần, nó là làm kinh tế thì cũng cần chút liên quan tới khả năng hệ thống, tính chu đáo, nhận định và đánh giá rồi.
    Theo như mình đọc thì thời gian bỏ ra với khóa này mỗi ngày là không quá nhiều, bác có thể kết hợp đi làm để duy trì authority site.
    Cái thứ lâu dài này nó không phải bỏ không ra mà ăn được ngay đâu mà phí tiền, bỏ tiền ra thì mới được tiền, người khác thì bỏ sức với trí tuệ.
    Ok. Vài dòng suy nghĩ. Chúc bác thành công

6. Thế Khương

Thế Khương Admin Hỗ trợ viên KIEMTIENCENTER.COM

Cống hiến:
    14,642
    Đánh giá tổng quan khóa Authority Shortcut Training của e Lamnguyenz và 1 số lời khuyên :
    • Nội dung tốt, chuyên nghiệp, và không ngừng update qua các khóa. Nói chung với từng đó tiền nếu không làm tốt thì khóa học không tồn tại đến ngày hôm nay vì vậy về chất lượng không cần phải bàn.
    • Support tốt, mình thì làm quen rồi nên không có nhờ e ấy support gì nhưng Lâm có chế độ support 1-1 và nhóm chat qua skype thảo luận điên đảo hàng ngày, ngoài ra còn có nhóm FB, ae nào muốn offline trao đổi thì tự tổ chức trong khóa
    • Có giao bài tập và chữa bài tập => Ai không làm thì ráng chịu thôi.
    • Cung cấp 1 số công cụ đắt tiền.
    • Khóa học tập trung SEO mũ trắng, chấp nhận build lâu nhưng tuyệt đối an toàn về sau.
    • Như nhiều comment khác, 14tr không phải là 1 con số nhỏ, và ngoài khoản này ra cần 1 số tiền tầm $200 để bắt đầu, tầm $100 mỗi tháng để duy trì. Nên hãy cân nhắc kỹ về budget.
    • Nếu quyết định học thì phải có nhiều thời gian thực hành, người mới 6-8 tiếng mỗi ngày. Vì authority site không phải là 1 hình thức dễ dàng
    • Ngoài ra trình độ tin học, thao tác, Anh văn phải ở mức trung bình khá trở lên. Nếu không sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Hình như khóa mới có support thêm về tiếng Anh

7. rodneyT94

rodneyT94 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    328
    Review rất hữu ích, mà giá tiền cao thật, cho nên phải cân nhắc thật kỹ trước khi tham gia khóa học

8. Johhny

Johhny

Cống hiến:
    6
    Làm ra hơn 14 triệu rồi hãy đi học bạn ơi.

9. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    108
    Lâm Nguyễn quê Bắc Ninh nhà mình đấy!Tự hào ghế á!

minudo thích bài này.
  10. ntk683

ntk683 Kien Nguyen

Cống hiến:
    82
    Nếu thế này thì mấy bạn đang vật vờ vật vã kiếm chi phí làm PL còn nhờ hỗ trợ website0 đ cứ lo mà làm việc mình tốt nhất đến khi dư dả thì mới nên nghĩ đến bác nhỉ ?
    koko-17

11. sburlinoh

sburlinoh - B.IRON -

Cống hiến:
    1,193
    Review admin chất :3
    14tr cũng cần phải thinking đấy

12. tuanmmo1994

tuanmmo1994 Never Give Up

Cống hiến:
    81
    Bảo h có đủ 14tr r tính tiếp :))

13. Lương Hoàng

Lương Hoàng -Justin Biber-

Cống hiến:
    451
    Review quá chất, khả năng sẽ đi học trong tương lai ^^

14. Ngoan Ho

Ngoan Ho ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    996
    Khóa này thì chất lượng rồi, học thì phải thực hành nhiều mới mau có kết quả bác ạ

15. Anh Vũ Là tôi

Anh Vũ Là tôi ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    91
    Các bác chém nhiều quá. Em góp vui tí. 150$ 1 tháng là tối thiểu. Nhưng ít ai duy trì đc với mức đó.
    2 tháng lâm mở 1 khóa. Số lượng học viên tăng nhanh. Càng sau càng khó.
    Chất lg thì ok. K có gì bàn r.
    Em ast4.

John Huynh thích bài này.
  16. Redhand

Redhand ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Mình có video trọn bộ 2 khóa của Lâm Nguyễn, về kiến thức thì mình cam đoan với các bạn là cực kỳ chất lượng, support thì ko biết vì mình chưa học. Nếu bạn có tiền muốn đầu tư thì nên học, tuy vậy phải chuẩn bị sẵn tư tưởng 6-8 tháng mới ra tiền. Vốn bỏ ra để đi học là 14tr cộng với vốn đầu tư vào site là 30-60 triệu. Vốn bỏ càng nhiều càng tốt. Nếu ko có vốn và ko đủ kiên nhẫn bạn ko nên làm.

Bạn có thể mua lại video khóa học trên mạng từ 200-350k đủ bộ, xem để biết mình có hợp với làm Authority site amazon hay ko. Tuy vậy Lâm Nguyễn cũng nói ko phải ai có kiến thức cũng làm được, support mới là giá trị thực sự của khóa học. Nếu có điều kiện bạn nên đầu tư đi học

LongInfinity thích bài này.
  17. ValentineT

ValentineT Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    Mình đang học khóa AST đó đây. Khóa dăm tháng lại mở một lần, theo các bạn thì nó có dễ ăn như quảng cáo không.

Cách học là xem video rồi thực hành theo. Nội dung video thì ko có gì phải bàn cả.

Điều đáng nói là về khoản hỗ trợ. Team support thì ổn, hỗ trợ nhanh nhưng chỉ support chung chung. Cái gì ko biết lại hỏi Lâm. Mà cái vụ sp 1-1 của Lâm phải nói là như.... Thái độ của Lâm khi trả lời, cho bạn cảm giác ko muốn hỏi thêm. Không hề được như quảng cáo. Không có chuyện hỗ trợ tận răng đâu nhé.

Làm cái này cần nhất là hỗ trợ những thứ ko biết, mà lại ko đc như ý thì theo cá nhân mình là ko đáng số tìền bỏ ra.

Khóa học vài bữa lại mở, những người đang học từ những khóa mở ra đầu tiên còn chưa kiếm được 1 đồng 1 cắc nào. Khóa sau đã ùn ùn vào. Mà với cái tình trạng hỗ trợ như thế thì chán chả muốn nói. Có người góp ý thì tình trạng cũng vẫn y vậy, số còn lại thì sợ mất lòng "thầy giáo".

Nói chung mở khóa học, kiếm tiền còn nhanh hơn làm authority site.

Redhand thích bài này.
  18. Redhand

Redhand ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Ngồi nhà rảnh quá tự tính: kiếm tiền từ dạy học thì đúng là kinh thật. mỗi khóa 50 người nhân với 650$/người. 2 tháng 1 khóa kiếm 16 250$/ tháng. Ai hỏi vì sao người ta kiếm ra tiền còn đi dạy học thì tự hiểu :))
    Nếu thật sự support như bạn nói thì thà như mình mua 350k toàn bộ video khóa học về tự cày còn hơn, thắc mắc gì vô vietmmo hỏi các pro :P

19. ValentineT

ValentineT Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    Mình cũng có suy nghĩ giống bạn. Kiếm dễ vậy thì 1 mình cày nát cái amazon đi, dạy cho người khác làm gì cho thêm cạnh tranh. Vì muốn chia sẻ ư =))
    Làm cái gì cũng đều có mục đích của nó.

thanhduong89 thích bài này.
  20. Minh Martin

Minh Martin ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    17
    kiểu này chắc phải đi làm 1 khóa thôi3:)