1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận có nên học CNTT ở trung tâm?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi kayle, 17/8/16.

1. kayle

kayle Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    em vừa tốt nghiệp THPT. không thi đại học. bây giờ đang bắt đầu học cách kiếm tiền online. vì mảng tin học đang còn yếu và em rất đam mê nghành CNTT nhưng vì một số chuyện nên em không thi đại học. Em đang tính đi học ở trung tâm nào đó về CNTT ở Hà Nội để vừa phục vụ cho việc kiếm tiềm online vừa đạt được đam mê của mình. Mọi người cho em xin ý kiến là có nên đi học ở trung tâm ở hà nội không? học ở trung tâm nào là tốt nhất? nếu m.n biết thì cho em biết luôn về học phí? thank mọi người.

2. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Tư vấn về CNTT bạn lên đây hỏi sẽ chất lượng và chính xác hơn cho câu trả lời bạn nhé http://daynhauhoc.com/

3. haichit

haichit Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Fpt poly nhá bạn hệ cao đẳng thực hành khá good

4. kayle

kayle Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    mà nghe nói mấy trường của fpt học phí cao lắm. mình còn đi làm nên chắc chỉ học được ca tối thôi.

5. Jo Yuuki

Jo Yuuki ♥♥

Cống hiến:
    786
    Nếu bạn chỉ học lấy kỹ năng, không cần bằng cấp thì nên tự học những khóa học trên mạng. Mình là sinh viên CNTT nhưng thực chất cái học được nhiều cũng chỉ học từ trên mạng, chứ học trên trường không học được gì nhiều (đối với cá nhân mình).

6. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    CNTT cũng rộng e ơi, e muốn thiên về mảng nào trong CNTT

7. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn cần kỹ năng thì chỉ cần tự học là dc, mình học kinh tế ra vẫn làm mmo bình thường mà
    còn nếu bạn cần bằng cấp, chứng chỉ để sau xác định làm CNTT thì có thể học các trung tâm, cũng khó có thể gợi ý vì mình k học CNTT

8. Thế Khương

Thế Khương Admin Hỗ trợ viên KIEMTIENCENTER.COM

Cống hiến:
    14,642
    Về tech hay code bạn đã học thì phải học loại khá giỏi mới được chuộng

Còn nếu bạn học tech cho biết rồi chuyển qua Marketing online nếu có tư duy tốt sẽ nhanh giàu hơn.

9. kayle

kayle Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    nếu tự học online thì học ở wedsite nào tốt. chủ yếu em phục vụ cho việc kiếm tiền trên mạng thôi

10. Dũng Nguyễn MMO

Dũng Nguyễn MMO Hóng Hớt Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,539
    Bác học poly à ?

11. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    kiếm tiền online thì biết vào web, dùng google translate, trình bày văn bản word tốt là dc, cần gì học đâu, mấy kỹ năng này cơ bản quá rồi, nói chung mình thấy bạn post dc bài trong forum thế này thì làm đc MMO rồi, nói chung bạn vào Teambuild đi, vào group 1 thì biết, có hướng dẫn cả, không biết gì thì hỏi, mình thấy không cần phải học thêm đâu, cái gì không biết thì google rồi tích lũy dần

Chỉnh sửa cuối: 4/9/16
  12. Hoang2016

Hoang2016 ES.MMO

Cống hiến:
    247
    CNTT thì nhiều mảng lắm tùy: đồ họa, mạng, trí tuệ nhân tạo, phần mềm.... bạn có sở thích nào thì học cái đó thôi kiếm một cái nghề tay trái cũng tốt ( phòng hờ ) Với lại bạn học được những mảng bên CNTT thì qua MMO cũng dễ dàng hơn vì CNTT chủ yếu là logic, hại não lắm :v Mình không ở Hà Nội nên cũng không biết trung tâm nào nên phần này mình xin kiếu :v Bạn muốn tham khảo trước thì lên youtube vs google gõ là nó ra cả đống à...

13. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Nếu bạn đam mê CNTT thì có thể tự mày mò học được, trừ khi bạn cần bằng cấp thì mới phải ra trung tâm.
    CNTT nó có nhiều mảng, nhiều lĩnh vực như mạng máy tính, lập trình desktop, lập trình mobile, lập trình game, làm web....
    Làm CNTT không nhất thiết phải giỏi lập trình, nhưng tốt nhất là nên biết.
    Nếu thật sự bạn chưa biết gì về lập trình thì bạn cần tham gia một khoá học về lập trình.
    Cái bạn cần rèn luyện là tư duy lập trình chứ không phải ngôn ngữ lập trình.
    Bởi ngôn ngữ lập trình thì hằng hà sa số nhưng chỉ cần có tư duy lập trình thì bạn sẽ dễ dàng học được các ngôn ngữ khác.
    Khi bạn đã quen rồi thì có thể tự mày mò nghiên cứu qua các lĩnh vực khác.

Về việc kiếm tiền trên mạng thì nó đòi hỏi nhiều kỹ năng khác quan trọng hơn là kỹ thuật CNTT.
    Về kỹ năng máy tính thì bạn chỉ cần biết xài máy tính cơ bản như nhập liệu, lướt web, xài các công cụ online...
    Bạn có thể vào http://kiemtiencenter.com đọc bài dành cho người mới để xác định tư duy và con đường cho mình :)