1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Có cần fanpage facebook để bán áo thun không?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi anhreg, 16/3/17.

1. anhreg

anhreg Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Xin chào tất cả các pro, mình là brand newbie, kiểu mới toanh á, và không biết gì về marketing online.

Sau khi nghiền ngẫm các bài viết hướng dẫn và case study trên kiemtiencenter.com mình thấy hứng thú nhất là mảng áo thun. Mặc dù nghiền ngẫm nhưng vẫn còn một số thắc mắc xin các bạn đi trước giải đáp giúp mình.

1. Có cần phải có fanpage trên facebook mới bán được áo không? Nếu có thì mình phải xây dựng fanpage và câu like trước rồi mới chạy ads hay sao? Theo các bài viết thì fanpage chỉ nên tập trung một ngành nghề, vậy nếu bán áo teacher thì phải có fanpage teacher ư; áo chef thì phải có fanpage chef ư?

2. Khi tìm được một áo thun nào đó hay hay mình copy sang ngành nghề khác mình có bị xem là clone không? Khi nhặt được một câu quote nào đó trên mạng mình chuyển nó thành thiết kế thì có ai kiện cáo gì mình không?

3. Trong tài khoản paypal mình có liên kết với tài khoản ngân hàng Vietcombank. Khi chạy ads trên facebook mình chọn phương thức thanh toán là paypal thì quá trình này đòi hỏi mình thêm thẻ master mới được, nên mình có link với một thẻ của người thân nhưng mình không muốn facebook trừ tiền vào thẻ master. Nên mình muốn nạp fund từ ngân hàng vietcombank của mình để balance dương. Liệu khi chạy ads, facebook có trừ vào balance trên paypal không hay trừ thẳng vào thẻ? Muốn không trừ vào thẻ thì phải làm thế nào?

Sorry mình hỏi hơi nhiều và hơi ngu.
    Cám ơn các bạn!

ldanh1110 thích bài này.
  2. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    1 . Cần , Fanpage chung chung kiểu chỉ để bán áo cũng được , nhưng tốt nhất là page theo từng niche cụ thể .
    2 . Cách cách bạn hỏi đều làm tốt , không lo gì cả .
    3. Bạn nên add thẻ thôi , add paypal vào cái lock tk luôn á .

anhreg thích bài này.
  3. anhreg

anhreg Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Cám ơn admin nhiều! Rất rõ ràng.