1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Chuyển tiền trực tiếp qua ngân hàng Agribank vào tài khoản thẻ visa debit có được không?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Nguyễn Văn Vinh, 14/3/16.

1. Nguyễn Văn Vinh

Nguyễn Văn Vinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Mình gửi tiền trực tiếp thông qua ngân hàng agribank vào tài khoản ngân hàng abc có được không?Haylà phải gửi từ chính ngân hàng acb vào tài khoản acb mới được.Mình muốn gửi tiền vào tài khoản thẻ visa debit mà gần nhà không có chi nhánh ngân hàng acb.Mong mọi người giúp đỡ

Nguyễn Đức Khánh thích bài này.
  2. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Bạn xem đây nhé :)

Cho em hỏi là mình đang sử dụng thẻ ATM tại ngân hàng Agribank thì có thể chuyển khoản sang ngân hàng khác được không (ví dụ như: từ Agribank sang ACB, Vietcombank, vietinbank.... và các ngân hàng khác được không?)!

Chào bạn,

Hiện nay hệ thống Ngân hàng tại Việt Nam chỉ chuyển khoản nội bộ được mà thôi, tức là khách hàng chỉ có thể chuyển khoản giữa 2 tài khoản thẻ mở cùng hệ thống cùng ngân hàng. Nếu bạn đang đứng trên cây ATM của Agribank và dùng thẻ Agribank thì bạn chỉ có thể chuyển khoản cho một tài khoản thuộc Argibank mà thôi. Không chuyển khoản cho tài khoản khác hệ thống là tài khoản Vietcombank, ACB,... được trên ATM.

Tuy nhiên, bạn có thể chuyển khoản cho tài khoản của Vietcombank, ACB,... từ tài khoản của Agribank được nếu đã đăng ký dịch vụ Internetbanking. Nếu chưa đăng ký bạn mang CMND ra chi nhánh Ngân hàng Agribank để đăng ký có thể sử dụng dịch vụ này trong ngày. Để thực hiện việc chuyển khoản bạn không cần phải ra cây ATM mà có thể thực hiện dễ dàng trên máy tính. http://thetindungnganhang.com/tu-va...-co-the-chuyen-khoan-duoc-o-nhung-nh-nao.html

Nguyễn Văn Vinh thích bài này.
  3. tuan anh

tuan anh Unlimited Power

Cống hiến:
    457
    Ồ mình nhầm nếu bạn chuyển thông qua ATM thì chỉ cùng ngân hàng thôi.Còn nếu dùng banking internet thì minh nghi la duoc.Mình dùng ACB online chuyển được

4. Nguyễn Văn Vinh

Nguyễn Văn Vinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Cám ơn bạn ngocptit nhé.
    Nếu mình chuyển tiền mặt trực tiếp vào tài khoản Acb thông qua ngân hàng Agribank có được không bạn.

5. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Chắc không được thế đâu bạn - bạn cho vào tài khoản Agribank xong chuyển sang ACB ấy :)

6. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn ra ngân hàng chuyển khoản như bình thường, thẻ visa hay thẻ thường đều cần có 1 số TK riêng(khác với số thẻ- trừ trường hợp ngân hàng dùng chung), chuyển vào số TK đó là đc, không khác gì với chuyển tiền bt nhé, dĩ nhiên là phải mất phí chuyển khoản tùy ngân hàng

7. Nguyễn Văn Vinh

Nguyễn Văn Vinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Cám ơn các bạn đã giúp mình.

8. NguyenBaoHoang

NguyenBaoHoang ♥♥♥♥

Cống hiến:
    57
    bình thường nhé. cứ có số tài khoản và tên ngan hàng là ok nhé

9. Congvinhfet

Congvinhfet ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    404
    không có ACB thì chơi EXIM cũng được bạn ơi, ngân hàng nhà nước nó thốn lắm :(

10. cavangtungtang

cavangtungtang

Cống hiến:
    69
    sao bạn ko ra acb cho lẹ, đỡ mất tiền phí mười mấy ngàn và chờ tiền tới từ vài tiếng đến hôm sau tùy theo thời gian bạn gửi

thường thì xài dịch vụ internet banking thì có thể giao dịch từ thẻ Agribank sang acb

ko thì bạn ra đại ngân hàng hỏi đi cho lẹ

11. Jason Sang Tran

Jason Sang Tran Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    bạn ra Agri đký mobile + internet banking, sau đó ck qua prepaid ACB để chạy ad là đc.

12. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Theo mình hỏi Agri thì Agri ko có dịch vụ internet banking + đăng ký mobile thì phải. Các bạn hỏi trực tiếp Agri xem sao