1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Chọn wordpress hay code tay?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Ngo Quang Minh, 1/8/17.

1. Ngo Quang Minh

Ngo Quang Minh Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Làm web mình nên dùng wordpress hay thuê cod bạn nhỉ. Mình có 1 web bán hàng online đang thuê của nhân hoà mình thấy họ dùng 1 địa chỉ ip cho rất nhiều web, mình không muốn dùng nữa. Tính làm web mới. Web chủ sẽ thuê cod còn các web vệ tinh sẽ dùng wordpress hay tất cả làm wordpress, mình chỉ sợ bị hack web. Các Bạn tư vấn cho mình chút để mình bắt đầu. Xin cảm ơn

newuser thích bài này.
  2. newuser

newuser

Cống hiến:
    5
    Chào bạn, mình nghĩ bạn nên dùng wordpress cho site chính cho dễ quản trị, đăng bài / sản phẩm và SEO này nọ nữa, còn web vệ tinh cái đó khó, cần nhiều kỹ thuật để có hiệu quả tốt. Chắc mình và bạn còn phải nghiên cứu nhiều và học hỏi thêm nhiều từ các cao thủ trên đây nữa.

3. Ngo Quang Minh

Ngo Quang Minh Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Cảm ơn bạn, mình muốn hỏi mọi người có kinh nghiệm xem việc sử dụng mã nguồn wordpress có dễ bị hack, và lỗi bảo mật không

4. Duong Ka

Duong Ka ♥♥

Cống hiến:
    125
    thường thì chẳng ai rảnh mà đi hack web của bạn, cùng lắm nó ghét thì chỉ có ddos thôi, hack thì có khá nhiều yếu tố, bạn muốn an toàn thì nên xài host quốc tế thì sẽ có độ bảo mật cao hơn, còn site vệ tinh thì ban đầu cứ xài cái blog của google ( free và nhanh nữa ), sau này quen rồi muốn tăng site vệ tinh lên nhiều thì nên mua domain riêng để tránh google phát hiện

Ngo Quang Minh thích bài này.
  5. newuser

newuser

Cống hiến:
    5
    Không đâu bạn à, bạn cập nhật thường xuyên khi có phiên bản mới, sử dụng theme và plugin sạch (theme và plugin mà mình biết rõ nguồn góc, không sử dụng theme null share trên mạng). Vậy là ok rồi bạn.

Ngo Quang Minh thích bài này.
  6. atkhung

atkhung Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Nên chọn Wordpress bạn ah. Chứ bạn thuê code tay thì tài chính bạn phải mạnh. Thuê cả 1 team code tốt. Chứ ko code bình thường không thể nào tốt hơn CMS hay FrameWork nó phát triển bao năm nay được. Wordpress nó update liên tục. Cả 1 cộng đồng viết plugin cho nó :D

newuser thích bài này.
  7. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    vote wordpress

8. DesQuang

DesQuang Thành viên mới

Cống hiến:
    10
    bạn muốn nhận được tư vấn tốt nhất thì inbox facebook cho mình nhé : http://fb.me/quang.ib