1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Relax Chia sẽ Chặng đường thất bại của mình.

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Lượng Phước Mạnh, 14/8/16.

1. Lượng Phước Mạnh

Lượng Phước Mạnh ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    Có bác nào giống mình không, tham gia MMO mà chẳng biết làm gì, vọc vạch đủ thứ từ Affiliate marketing đến youtube và làm blog nhưng điều thất bại. Mình chỉ mới tham gia có 6 tháng thôi và không thu lại được khoản nào(nản muốn bỏ :(frown)
    Song song năm nay mình mới tốt nghiệp xong và mình đã lên kế hoạch cũng như chặng đường làm MMO mới Mình gọi nó là A new start Và mình đã rút ra được 1 ít kinh nghiệm 6 tháng thất bại của mình :
    1. Thời gian: Đầu tiên của sự thất bại của mình là thời gian. Các tài liệu trong group có nhắt tới thời gian làm MMO. Chắc do mình còn đi học nên không đầu tư nhiều được và 1 ngày cao lắm 2 giờ cho nó và mình nhận lại được là chỉ biết tạo web và SEO cơ bản.
    2. Định hướng: Thứ 2 là định hướng làm MMO. Mình không thể xác định hướng đi của mình nên thất bại là điều thiển nhiên. Mình làm rất nhiều mục trong group như ở trên (Affiliate marketing đến youtube và làm blog...).
    3. Vốn: Đây là điều hầu như các bạn newbie như mình điều mắc phải.
    4. Kinh nghiệm: Cái này thì khỏi cần nói chắc các bạn ai cũng hiểu.
    5. Cuối cùng là đầu tư: Cái thất bại lớn nhất của mình là không đầu tư các mục ở trên chỉ làm sơ sài qua loa như làm để biết.
    Mình đã 18 tuổi cái tuổi gọi là gì ấy nhỉ? thôi gọi là độ tuổi chuẩn bị trưởng thành. Mình đã chuẩn bị tinh thần để thật sự bước vào A new start và mình đã xác định mục tiêu cụ thể cũng như thời gian làm việc số lượng đầu tư. Những tháng kế này sẽ rất khó khăn vì mình chuẩn bị là 1 sinh viên nữa rất nhiều việc cứ chồng chất mà phải làm.

Mình lập topic này để các bác nào có cùng tâm trạng hay nản chí muốn bỏ Kiếm tiền có thêm tinh thần và mình muốn chia sẽ những điều bao lâu nay ấp ủ (muốn thối rồi ^^). Cấm không được ném gạch hay đá Tuzki-36Tuzki-37Tuzki-44

2. LoveMoschino

LoveMoschino Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    6 tháng seo mà vẫn chưa có kết quả à thread :(

3. Lượng Phước Mạnh

Lượng Phước Mạnh ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    Có chứ bạn các cách SEO mình biết gần hết và website mình đang xây dựng lại theo chuẩn SEO mũ trắng đây. Mà từ từ làm gì khó thế cơ mà bạn 18 tuổi giống mình à kết bạn nha.

4. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    6 tháng bạn làm mỗi ngày 2 giờ thì tính max là bạn theo nghiệp mmo được 360 giờ , mà lại chia ra làm lung tung vậy . Vậy tính ra mỗi lĩnh vực chắc bạn đầu tư chưa được 100 giờ . Bạn thay đổi cách làm việc mới mong hiệu quả được , chứ cứ làm kiểu này mình nghĩ 1 năm sau bạn cũng chưa có kết quả gì . Chúc bạn sớm thành công ^_^

5. Lượng Phước Mạnh

Lượng Phước Mạnh ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    uh thì mình cũng có nêu ở trên. giờ mình mới xác định lại nè kekekeTuzki-48

6. Dũng Nguyễn MMO

Dũng Nguyễn MMO Hóng Hớt Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,539
    Mĩnh nghĩ nên tập trung 1 mảng đã, khi làm quen, có vốn r thì nhảy sang mảng khác sẽ bớt hoang mang :(

Hòa thích bài này.
  7. Đặng Vũ Anh Tứ

Đặng Vũ Anh Tứ

Cống hiến:
    10
    cho bạn một like

8. LoveMoschino

LoveMoschino Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Ok bạn,
    ok, đợi mình nhé, hôm nay mới xin vào group 1. Hi

9. vanthien

vanthien Kẻ Bất Dung Thứ

Cống hiến:
    2,844
    Muốn kiếm vốn ban đầu thì pm mình chỉ cho. Không nhiều nhưng cũng đủ để bạn tiếp tục với mmo :D

10. tdlt292

tdlt292 Thành viên mới

Cống hiến:
    18
    thất bại là mẹ thành công mà !
    cố lên bạn

11. Nguyễn Xuân Hội

Nguyễn Xuân Hội Walker Man

Cống hiến:
    363
    topic lên tinh thần kiểu gì đây, đọc cứ bị down vậy, chả hiểu.

12. leductoan

leductoan Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    mình 18t nè kết bạn đi https://www.facebook.com/ductoan.le.58118

13. Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn Super Writer

Cống hiến:
    753
    cái này nhiều hầu hết newbie mắc phải đó b ạ. mình tham gia mmo từ tháng 11 năm 2015 và mình tự thấy mình khá có duyên với make money online khi bước khởi đầu với Product Launch khá thuận lợi sản phẩm nào mình quảng bá cũng bán đc. Kĩ thuật SEO nắm khá chắc vì mình có vốn tiếng anh nên điều này không gặp trở ngại gì. Mình làm author site PL và nhận thấy rằng khả năng viete review của mình cũng khá tốt nên đã quyết định mở dịch vụ viết bài trên group. Lúc đầu cũng ít khách đặt bài nhưng giờ thì cũng rất đông khách ủng hộ dv của mình và mình kiếm đc thu nhập từ việc viết bài cũng khá nhiều nhưng cũng vất vả lắm. Tiếp đó mình xây dựng thêm 1,2 rồi 3 web việt nữa và hiện tại chỉ duy trì đc 2 web là ổn và có thi nhập. Mình cũng làm bên Amazon, cụ thể là làm niche site và thu nhập từ nó chưa nhiều nhưng cũng có triển vọng. Bên Clickbank thì mình làm kênh video Youtube (video marketing), làm chung 1 cái và làm riêng 1 cái. và sau thử nghiệm mình thấy rằng nó khá hiệu quả và hiện sale chưa đc nhiều nhưng trong tương lai ko xa sẽ show proof cho các bạn .
    Mình nghĩ rằng để có thể thành công đc với MMO bạn phải có tg thật nhiều, chịu khó học hỏi các kiếm tiền mới và lựa chọn cho mình 1 mảng phù hợp và tiềm năng
    Tập trung vào nó và đầu tư tg cho nó thật nhiều.
    Ví dụ bạn làm PL thì cần tập trung vào nó nhiều vào chút nhất là học SEO lên top.
    Làm cho nó có sale thì thôi. Nói thật làm PL là dễ kiếm sale nhất rồi đó. Cần chọn đúng sp và chọn ngày sp ra mắt nữa. sau đó là seo thôi.
    Mình hiện ít làm PL nhưng bạn nào muốn hỏi kinh nghiệm thì cứ pm cho mình. giúp đc gì mình sẽ giúp

14. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    Làm cái j tập trung làm 1 cái thôi bạn. 1 cái cho đến khi có kết quả rồi chuyển hướng.

15. cuongle

cuongle ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    57
    Thời gian cũng là tiền, nếu bạn ít vốn thì phải đầu tư thơi gian thôi,

16. Lượng Phước Mạnh

Lượng Phước Mạnh ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    ok có gì pm mình với 6 tháng thất bại mình sẽ giúp bạn ko nhiều nhưng cũng ít

17. Lượng Phước Mạnh

Lượng Phước Mạnh ♥♥♥

Cống hiến:
    35
    Tks nha, mình cũng đã xác định rồi, dự định là mình sẽ bắt đầu lại với PL khoảng 5-10 SP gì đó để thêm 1 ít kỹ năng rồi chuyển sang toàn thời gian cho author site bên Amazon. chúc các bạn thành công trong MMO.

18. Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn Super Writer

Cống hiến:
    753
    hi vọng bạn sẽ thành công khi bắt đầu lại. nếu làm PL có lẽ mình với bạn sẽ có cơ hội làm việc với nhau đó

Nhật Minh thích bài này.
  19. Kim Tomato

Kim Tomato ^/^ Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,864
    Chia sẻ chặng đường THẤT BẠI mà :3

Nguyễn Xuân Hội thích bài này.
  20. Kim Tomato

Kim Tomato ^/^ Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,864
    Lúc trước mình cũng giống như bạn vậy, đụng cái nào cũng làm, cái nào cũng biết 1 chút và không cái nào ra cái nào. Giờ hãy xác định lại và làm 1 mảng ,tập trung hết công suất cho nó đến khi thành thạo rồi sau đó hãy chuyển mảng khác ^^