1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Relax Chặng đường 1 tháng MMO.

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Nguyễn Đức Huy 93, 8/2/17.

1. Nguyễn Đức Huy 93

Nguyễn Đức Huy 93 The desired income is $10.000/month

Cống hiến:
    160
    Chào các bạn, các anh lớn trong group.
    Mình đã tham gia group được hơn 1 tháng, trong 1 tháng mình có rất nhiều kinh nghiệm muốn chia sẻ với các newbie như mình. khi đã chọn con đường MMO này thì cần xác định là 100% phải làm được, k được từ bỏ. Nếu cảm thấy mình k hợp thì rút sớm cho đỡ mất time tiền bạc.
    Lúc đầu mới vô group mình cũng hoang mang, k biết sẽ làm hình thức nào trước, thấy proofit nào ngon cũng muốn làm hình thức đó. Nào là youtube, áo thun, PL, ... vô vàn cái làm ảnh hưởng tới suy nghĩ của mình, làm mình mất cả 3 tuần đầu khi vào group mà chưa xác định được gì. Sao bao ngày snghi mình vô đây để làm gì? mình cũng trả lời được câu hỏi đó là:
    -Thứ 1: để có công việc ổn định hơn, cuộc sống tốt hơn.
    -Thứ 2: làm chủ được time cho công việc của mình làm.
    -Thứ 3: để làm những việc mà mình thích mà k thấy nhàm chán công việc đi cày thuê hàng ngày cho người khác, muốn tự làm chủ.
    Và cuối cùng mình đã chọn hình thức Product launch cho mình, vì mình thấy newbie vốn yếu, khả năng rất yếu kém. Nên đây là hình thức tốt nhất.
    Và các bạn cũng đừng hấp tấp vội vàng, mình đang trong giai đoạn chuẩn bị rất kỹ cho s/p đầu tay của mình là: chuẩn bị sẵn 500-1k backlink forum chất lượng xíu, tạo sẵn các tài khoản các wed 2.0, blog, mạng xã hội, ... và những cái cần thiết trước. Mua 1 cái domain để vọc nát wordpress. Rồi thì dạo hết các site autho PL để học hỏi từ những người đi trước, làm sẵn các bonuse cho khách, r học thêm cách kéo traffic từ nhiều nơi khác đổ về site PL của mình.
    Sau 1 tháng mình đã trau dồi cho mình được 1 ít kiến thức như thế. Mong các bạn newbie cứ từ từ, đừng vội vàng, mình đang áp dụng kiến thức của những đàn anh đi trước r tự đắp vá thêm kiến thức của mình, mỗi người có cách làm riêng, nếu bạn chọn được cho mình cách đi đúng đắn sẽ thành công thôi. VÀ NHỚ đừng đi theo vết xe đổ của những người vấp ngã đi trước bạn, phải lấy cái đó ra làm kinh nghiệm để mình khắc phục nó thì mới vượt qua được.
    _Newbie như mình chỉ viết được như vậy thôi, cảm ơn mọi người đã đọc lời chia sẻ của newbie 1 tháng tuổi như mình.
    :D mỗi tháng mình viết 1 bài như vậy. ai thấy hay thì like cho mình tí động lực làm site PL đầu tay nhé.
    Thanks đã xem.

2. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    Hehe, được bao nhiêu sale rồi bạn? :D

3. Vy Thuy Nhien

Vy Thuy Nhien Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    :) great jobs! mình cũng newbie 1 tháng 3 ngày :).
    khi vào ko biết tí gì về IT, lập website,vvv, kn Seo, vvv. Chưa học được nhiều như bạn, đang học thêm về backlink, seo off page. Nhưng thấy vui vì học thêm nhiều cái mới. Keep going n fighting!Tuzki-3 (^^^)(^^^)(^^^)

4. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    108
    Vài dòng tâm sự rất Thật và Thấm của Thớt.Thanks ;)

5. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    chưa làm sp nào bạn, đang trong giai đoạn chuẩn bị à, xong hết mới đi xin link vendor nhé :D

dacquan354 thích bài này.
  6. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    chúc bạn thành công trên con đường đã chọn :D

Vy Thuy Nhien thích bài này.
  7. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    thanks bạn :D, chia sẻ cho newbie cùng phát triển thôi bạn.

8. hvhung.1710

hvhung.1710 Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Good bạn rồi. Mình vừa tham gia được 2 tuần đây,... Không có tí gì về MMO cả, nên vẫn đang cặm cụi đọc đây. Fighting. :)

9. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    mình tham gia cũng 2 bàn tay trắng bạn à, do hàng ngày chịu cày các tài liệu với video và thực hành thôi bạn. cố lên nhé :D

10. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    Mình nghĩ là tốt nhất là đi xin link dần đi chứ kẻo đến lúc làm lại không có sản phẩm

11. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    thanks bạn, mình đã nhắm r bạn, đợi chuẩn bị xong là chiến thôi.

12. NgDucThinh

NgDucThinh cAo hƠn mÉt bẢy

Cống hiến:
    1,156
    Mình thì Newbie gần 1 tuần, vẫn đang loay hoay với cái thẻ visa để chuẩn bị mua cái host về vọc.

13. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    visa ACB ra làm có liền mà bạn, 30p à

14. Bill Huỳnh

Bill Huỳnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    bài viết tạo đc nh động lực cho mình, mình cũng như bác, dù là tham gia diển đàn sớm hơn bác vài tháng, nhưng mình cũng chưa làm đc gì. Có lẽ bác nói đúng, có quá nh hình thức mà mình muốn theo, nhưng lại ko thể làm đc tất cả, mình cũng chọn PL thử, nhưng ko đc chuẩn bị kỹ lưỡng về backlink như bác nên đã thất bại.
    Sau thất bại đầu tiên đó, mình mới ngồi ngẫm lại và quyết định học từ từ, chậm mà chắc, hiện tại mình đang cố gắng học thêm kiến thức về bán áo và youtube, dự là sẽ chiến 1 trong 2 mãng đó tr năm nay, có kết quả mới nghĩ tới các mảng còn lại,
    Cám ơn bài chia sẽ của bác, chúc bác thành công và đạt được những điều mình dự định. QUYẾT THÀNH CÔNG.
    Rất vui đc kết bạn vs bác!

15. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    thanks bác ạ, e chỉ chăm cho site PL có sales r chiến qua autho PL tầm 6 tháng cho có thu nhập ổn định, mới dám chơi hình thức khác ạ. Dự tính phải sau 1 năm làm MMO mới may ra có tí kinh nghiệm chiến lúc 2-3 mảng đc. Chúc bác mau thành công r up profit show cho ae nhé.

Bill Huỳnh thích bài này.
  16. Bill Huỳnh

Bill Huỳnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    mình thì hiện tại quyết tâm học và chiến áo, ko muốn lang mang nữa, cứ thử phát, liều ăn nh vậy :v

17. Nguyễn Đức Huy 93

Cống hiến:
    160
    nếu bạn chiến áo thì vốn phải cứng là được r :D nghe đâu vốn từ 500$ mới chắc ăn, test nhiều lắm. nên mình k dám chơi áo :D

Bill Huỳnh thích bài này.
  18. Tài Phạm

Tài Phạm ♥♥♥

Cống hiến:
    1,666
    Mình newbie chiến áo đây, đúng là tốn thật lỗ 100$ rồi chưa thấy tương lai :))
    Lúc đầu định làm PL xong lại thích bên áo hơn thế là nhảy sang.

19. Jenni Phan

Jenni Phan

Cống hiến:
    42
    Chị cũng Newbie đây. Chị em mình cùng tiến nhé. 1 tháng nữa report thành quả nhé :D

20. Bill Huỳnh

Bill Huỳnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    chắc phải rút kinh nghiệm và chuẩn bị nh lắm mới thử đc bác, nhưng nghe Khương nói tầm 200~400$ à, biết đâu mình hên :v