1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Cách viết thông điệp xin được link Affiliate

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Giang Phan, 9/1/17.

1. Giang Phan

Giang Phan ♥♥♥

Cống hiến:
    440
    Chào anh em trong VietMMO
    Mình mới bắt đầu làm mảng Product Launch và đang nghiên cứu Hướng dẫn Product Launch cho người mới của anh Thế Khương. Ở PL Series #5: Xin affiliate link từ Vendor để quảng bá sản phẩm (Nguồn: http://vietmmo.club/threads/huong-dan-bat-dau-thuc-hanh-voi-product-launch.38/) anh Khương có nói là muốn xin được link mình nên tỏ ra là một người có kinh nghiệm trong việc xin link. Cụ thể trong tài liệu ghi là:
    "Vậy bạn hãy tỏ ra bạn là một người đó có sẵn kinh nghiệm với lĩnh vực này và đặt lợi ích của Vendor lên trên. Hãy nói với Vendor ví dụ :
    + Bạn có một list email về lĩnh vực internet marketing thu thập được trong quá trình bán sản phẩm, quảng bá sản phẩm, rất muốn xin link của vendor để quảng bá sản phẩm đến list email này
    + Bạn có 1 group về lĩnh vực liên quan đến sản phẩm Vendor đang bán, bạn nói rất nhiều thành viên trong nhóm của bạn chắc chắn sẽ quan tâm đến sản phẩm này.
    + Bạn có 1 trang web liên quan đến lĩnh vực sản phẩm của vendor đang bán và có kha khá lượt truy cập mỗi ngày.
    + Bạn sẽ viết review tốt về sản phẩm này và quảng bá nó đến bạn bè của bạn, SEO lên top của Google
    + Bạn sẽ chạy ads (Google ads, Facebook ads), để quảng bá sản phẩm này
    ..."

Đối với mình thì hiện tại mình có khả năng làm được "viết review tốt và SEO top lên Google". Mình muốn hỏi là mình có nên ghi những gì mình chưa có (như có 1 list email 5000 người hay 1 group lĩnh vực về Internet Marketing) để có thể dễ hơn trong việc xin được link hay không?
    Cám ơn các bạn :D

2. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Nhờ ai khá tiếng anh viết giúp 1 câu rồi xài nhé bạn - có mấy cái ý đó là được rồi

Giang Phan thích bài này.
  3. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Nếu bạn thuê viết bài review thì nhờ luôn mấy bạn ấy viết dùm cho .

Giang Phan thích bài này.
  4. Giang Phan

Giang Phan ♥♥♥

Cống hiến:
    440
    Phần thông điệp này ngắn nên mình muốn tập tự viết luôn bạn. Vậy là mình có thể ghi những ý đó đúng không bạn? :D

5. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Chuẩn luôn nhé - Câu xin link của bạn có mấy cái ý đó là ổn nhé

ntk683 thích bài này.
  6. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    Bonus thêm câu cuối là t đảm bảo sẽ ko vi phạm chính sách trong khi promote sp của b nữa cho nó ok

Vy Thuy Nhien thích bài này.
  7. Giang Phan

Giang Phan ♥♥♥

Cống hiến:
    440
    Cám ơn các bạn nhiều :D

Ngoan Ho thích bài này.
  8. Phạm Thoan

Phạm Thoan

Cống hiến:
    4
    Kiến thức tiếng Anh mập mờ. Kinh nghiệm chưa có. Ai cho mình một số mẫu câu xin link affiliate với được không ạ?