1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Cài wordpress bằng FTP cho domain phụ

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Trúc Viên, 15/11/17.

1. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Chào mọi người,

Chẳng là mình có 2 domain trên cùng 1 host. Domain chính mình đã cài vào wordpress xong xuôi nhưng domain phụ cũng cài tương tự nhưng bị trắng trang. Mình xem lại trong Fezila thì thấy domain này ko có file public_html (ko biết do mình lỡ tay xóa hay từ đầu đã ko có :'(), nên mình tạo 1 cái folder public_html và upload wordpress vào đó. Nhưng trang vẫn ko chạy. Không biết mình có bị nhầm lẫn chỗ nào ko, nhờ mọi người giúp mình với ạ.

Cảm ơn các bạn trước nhé :3

Chỉnh sửa cuối: 7/2/18
  2. htantruc

htantruc »» Only T «« Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    165
    Đầu tiên bạn kiểm tra đã add-on domain phụ vào host chưa.
    Khi bạn add-on domain vào host thì 1 số host sẽ mặc định thư mục upload là domain đó, nằm ngang hàng với public_html của domain chính, và không có public_html khác nằm trong mục này.
    Nếu đã có thư mục mang tên domain thì bạn có thể upload trực tiếp wordpress ở đây.

3. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Add-on domain vào host mình tạo rồi: (XID q7zjuu) A DNS entry for the domain “bedepbevui.[tên domain chính].com” already exists.
    Mình vừa thử dùng cpanel để upload wordpress vào thư mục domain, giải nén trong domain thì ra được các file như vậy

Trong đó còn có thêm 1 folder wordpress nữa mở ra là các file này,

Trang của mình vẫn trắng :'(.

Cảm ơn bạn nhé.

4. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn gỡ bỏ addon domain mới, xóa luôn folder domain mới nữa, sau đó addon lại, rồi chụp màn hình folder sau khi đã xóa và làm lại lên đây nhé

Trúc Viên thích bài này.
  5. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Hi, mình đã xóa hết thư mục domain phụ rồi. Cho mình hỏi ở bước add FTP account thì có phải là mình sẽ add theo domain mới ko, hay sử dụng phần speacial FTP account của domain chính?

Cám ơn bạn nhé. :3

6. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Hi bạn,

đây là folder sau khi mình add on lại và tạo FPT tương ứng với domain phụ, mình chụp cả màng hình folder trong cpanel lẫn FTP nhé.

Cảm ơn bạn nhiều.

7. htantruc

Cống hiến:
    165
    Bạn cứ upload vào folder tên domain đó là được rồi nha bạn, không cần upload trong folder con.
    Nhưng mà wordpress của bạn là source code à? Sao lại có các thư mục ở ngoài rồi lại có mục wordpress ở trong gồm các mục wp-admin nữa?
    Với wordpress thì các mục của nó ngang hàng nhau giống như trong folder wordpress của bạn mới đúng mà

8. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Mình xóa add on và folder của domain phụ, rồi add on lại, cho wordpress vào folder domain phụ mới tạo nhưng vẫn có lỗi. Giúp mình với :'(

9. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn tạo folder phụ kìa, bạn giải nén ra folder chính luôn, đừng tạo cái folder bedepbevui

Trúc Viên thích bài này.
  10. htantruc

Cống hiến:
    165
    Bạn giải nén wordpress ra sao cho wp-admin và tất cả nằm ngang hàng với cgi-bin nhé bạn. Hiện như này là do bạn giải nén trong folder bạn tự tạo

Trúc Viên thích bài này.
  11. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Mình upload các file trong wordpress sau khi đã giải nén lên thư mục duy nhất của domain (thư mục /) thì nó tự tạo folder bedepbevui. Mình dùng cpanel để chuyển các file wordpress vào thư mục mẹ thì báo là Destination and source are the same. :'(

12. Trúc Viên

Trúc Viên Thành viên mới

Cống hiến:
    6