1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Bảo mật visa visa prepaid

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi luongminhson, 26/7/16.

1. luongminhson

luongminhson Bloger/Creator

Cống hiến:
    135
    Chào mọi người!
    Chuyện là thế này hôm nay mình có đi làm cái thẻ Visa prepaid sau khi mua và nạp tiền vào tài khoản mình thực hiện mua hosting. Đăng kí mua hosting thành công đến Thanh toán. Mình rất ngạc nhiên vì quá trình thanh toán quá đơn giản chỉ cần cung cấp một vài thông tin cá nhân, số tài khoản và cv2 in trên thẻ là thanh toán thành công.

Câu hỏi đặt ra là nếu có ai biết thông tin in trên thẻ hoặc mình làm rơi thẻ người khác nhặt được thì họ cũng dùng để thanh toán dễ dàng dù không phải tài khoản của họ sao.

Bạn nào dùng nhiều và có kinh nghiệm cho mình hỏi, có cách nào để bảo mật hơn trong các cuộc giao dịch khi sử dụng thẻ không?
    Mình cảm ơn.

2. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Đúng vậy bạn, thông tin trên thẻ bạn cần phải giữ kỹ. Không đưa thẻ cho người lạ hoặc người bạn không tin tưởng.
    Nếu bạn không cảm thấy yên tâm thì bạn lấy băng keo đen dán cái số CCV phía sau thẻ lại :3

Còn một cách nữa là do mình làm thẻ chỉ để thanh toán online nên bạn chỉ cần lưu thông tin thẻ vô 1 chương trình bảo mật trên máy tính, sau đó bỏ cái thẻ vô két sắt khoá lại là xong :v. Khi nào cần điền thông tin thẻ thì truy cập vô chương trình bảo mật đó để lấy thông tin là được. Mình đang xài 1Password (OS X) thấy rất tốt. Bạn xài Windows có thể dùng LastPass.

Nhưng thẻ của bạn là thẻ trả trước, tức là phải có tiền trong thẻ mới thanh toán được thì bạn cần gì phải lo lắng nhỉ :). Khi nào cần mua cái gì thì mới nạp tiền vô mua thôi.

3. luongminhson

luongminhson Bloger/Creator

Cống hiến:
    135
    Không có kiểu mỗi lần thanh toán thì phải xác nhận mã từ điện thoại nhỉ. Như thế hơi bị bất tiện. Lúc rút tiền từ paypal về nữa.