1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ 1 vài thắc mắc nho nhỏ về teespring

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi tomino04, 21/9/16.

1. tomino04

tomino04 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    - xin chào tất cả thành viên, em là sinh viên vừa ra trường chưa tìm được công việc, đọc trên mạng thì thấy có việc thiết kế và bán áo thun trên mạng đang hot hot ( em muốn tham gia teespring vì thấy nó có tỉ lệ rate nhiều ạ )

- em cũng đọc và tìm tài liệu trên mạng kha khá cứ nghĩ đơn giản đâm liều vào cuối cùng nhận trái đắng các bác ạ, tạo 3 chiến dịch và chạy fb ads test thử nhưng cuối hạn mà chả có ma nào mua ạ ( số tiền chạy ads ko nói vì em coi nó như tiền học phí ).
    - em có vài thắc mắc muốn bác các giải đáp hộ ạ
    1. nếu e tạo 1 chiến dịch với mục tiêu là 10 áo, khi chưa hết hạn mà em đạt mục tiêu thì thế nào ạ. Bên teespring sẽ in và chuyển áo cho khách đặt mua của em hay chuyển cho em để em tự phân phối với khác ạ.
    2. nếu e tạo chiến dịch và ko đạt đủ mục tiêu ( hoặc bán chỉ được 1 2 cái ) thì thế nào ạ.
    3. em có thể lấy thiết kế của người khác và đem bán hộ được ko ạ

Ps: mong được mọi người có kinh nghiệm hoặc từng trải giải đáp các thắc mắc trên của em ạ.
    Cảm ơm mọi người trước ạ
    Tuzki-40Tuzki-40Tuzki-40Tuzki-40Tuzki-40

2. Dongvg

Dongvg ♥♥♥♥

Cống hiến:
    48
    Chào bạn. Mình cũng chưa làm teespring nhưng mình có đọc tài liệu thì có thể trả lời bạn như sau:
    1. Mục tiêu bạn đặt ra thì để xác định lợi nhuận cho chính xác thôi. Bên teespring sẽ in và chuyển trực tiếp cho khách hàng
    2. Bạn không đạt mục tiêu đặt ra thì không đạt đúng lợi nhuận. Tuy nhiên bạn cần bán được số lượng áo tối thiểu thì mới được trả tiền (con số hình như là 3 thì phải)
    3. Ở teespring thì không mang thiết kế của người khác đem quảng cáo được. Bạn có thể qua sunfrog thì có thể làm như vậy

P/S Các pro xem có chỗ nào sai thì sửa lại giúp nhé. Mình trả lời theo lý thuyết đọc được chứ chưa có kinh nghiệm thực tế :)

tomino04 thích bài này.
  3. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    1 . chưa đến hạn kết thúc camp thì camp vẫn chạy , người ta vẫn mua được , vượt hơn số 10 áo càng tốt , không sao hết cả bạn . Các platform họ sẽ lo tất cả từ khâu in áo đến vận chuyển , bạn không phải làm gì hết .
    2. Chưa đủ mục tiêu giờ vẫn in , và bạn vẫn có tiền hoa hồng 1-2 cái đó . với điều kiện là file thiết kế bạn chất lượng tốt , độ phân giải 300 dpi . Lúc tạo camp bạn cứ kéo xuống goal 1 .
    3. Lấy áo người khác bán thì bạn qua sunfrog , khi đăng ký xong mình có 1 ID dạng ?xxxx . Bạn lấy link áo người khác rồi thêm ID của bạn vào cuối rồi mang bán .

tomino04 and Dongvg like this.
  4. tomino04

tomino04 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    cảm ơn bác nhiều nhiều, thêm động lực để vọc vạch rồi Tuzki-21Tuzki-21Tuzki-21

5. tomino04

tomino04 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    tks pro đã chia sẻ.HelloBrown-14

6. tomino04

tomino04 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    cho em hỏi tiếp 1 vài thắc mắc các pro ơi
    1. sao em lấy file ảnh mình thiết kế rồi post lên trên teespring nó ra khung trắng vậy ( áo trắng thì ko sao,áo khác màu hiện luôn ) muốn mất cái khung đó thì làm sao ạ
    2. nên chạy quảng cáo của fb ads hay của google adwords ( giá cả thì hình ko khác nhau lắm )
    3. em muốn vừa chạy quảng cáo và spam link shop của mình lên các web trao đổi để tiết kiệm hơn được ko ạ. ( xin các bro cho xin link web hoặc group trao đổi ạ )
    Tuzki-21Tuzki-21Tuzki-21

7. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Khi thiết kế bạn bỏ nền đi và lưu file ảnh định dạng PNG nha , chạy ads thì chạy fb thôi bạn . Bạn có thể spam lên các group của niche đó , nhưng spam thì lập facebook clone thôi , không spam nhiều quá thì bị khóa facebook .

tomino04 thích bài này.
  8. Phúc Nguyễn

Phúc Nguyễn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    152
    Vấn đề 1 là khi bạn thiết kế thì bạn không bỏ cái nền trắng đi mà cầm nguyên cả cái nền đó dán voà áo nên mơi s vậy. T-Bussines thì em tháy chủ yếu vẫn là FB vì tương tác khủng và viral bác chạy Adwords chưa chắc hiệu quả. Em chưa biết dụ trao đổi link còn dụ spam group face thì chắc chắn nhưng nên hạn chế vì face sẽ khoá ad cưc nhanh bác. Cố lên đi bác mới 3 cam fail mà. Hãy chiến niche mình yêu thích thì tự nhiên có động lức thôi ạ

tomino04 thích bài này.
  9. tomino04

tomino04 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    cảm ơn 2 bác đã chia sẻ <3<3<3<3

10. dsquared2

dsquared2

Cống hiến:
    3
    Bạn ơi cho mình hỏi là goal of 1 đó. Thì lúc tạo camp thì kéo cái phần sales goal = 1 là đc hả bạn? Còn phải setting gì trong acc teespring ko bạn?