1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Đóng thuế thương mại điện tử

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Sói Cận, 9/2/16.

1. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Theo mình biết thì xây dựng website TMĐT ở Việt Nam cũng phải đóng thuế. Vậy nếu mình xây dựng website TMĐT sử dụng tiếng Anh với thị trường khắp thế giới thì việc thuế này như thế nào?

Chỉnh sửa cuối: 9/2/16
  2. Văn Vinh

Văn Vinh

Cống hiến:
    32
    mình cũng quan tâm vấn đề này

3. Thế Khương

Thế Khương Admin Hỗ trợ viên KIEMTIENCENTER.COM

Cống hiến:
    14,642
    Ko cần làm gì cả, mấy các chiến shopify đang làm đó thôi bạn :)

4. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Tết chả có gì làm lại có 1 chút ý tưởng nên muốn thử sức với cái này trên woocommerce của WP. Thấy bọn nước ngoài làm cũng phải đóng thuế này nọ, chắc do tụi nó mở công ty luôn thì phải @.@

5. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn ở Mỹ, bạn bán hàng qua eBay bạn sẽ phải đóng thuế cho chính phủ Mỹ, bạn ở VN, bán hàng qua eBay thì sẽ k phải đóng thuế cho chính phủ Mỹ (W8-BEN thường hay điền), còn bạn không bán thông qua trung gian ở VN thì chả phải lo

6. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Mình thấy chủ website ở Nga, làm dropshipping, ship worldwide, nguồn hàng từ Trung Quốc, website nội dung tiếng Anh nhưng vẫn phải đóng thuế cho Nga nên cũng thắc mắc.

7. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    mình cũng chưa tìm hiểu dropshipping qua tự làm web thế nào, trước có đọc mấy bài của khueetran.com thì thấy k vđề gì vì chắc qua thằng ebay làm trung gian nên thằng ebay nó lo cả rồi, còn tự mở store liên quan tới pháp lý cũng k rõ thế nào, mà nói thật, ở VN không quản lý đc mấy cái này đâu, đến Nguyễn Hà Đông còn tự khai tự nộp chứ cũng tính làm sao dc, mình làm cái này cũng chả ai biết mà quản